Pada si awọn iroyin

Súdàn Béèrè fún Ìrànwọ́ Lẹ́yìn Ìyọnu Ilẹ̀

September 11, 2025 Ti AI ṣe iroyin

Súdàn ti béèrè fún ìrànwọ́ alágbàáyé lẹ́yìn ìyọnu ilẹ̀ apanirun ní Àwọn Òkè Marra tí ó gba ẹ̀mí tó ju 1,000 lọ. Ìjábá náà ti mú kí àwọn ìpèníjà ẹ̀dá ènìyàn ti orílẹ̀-èdè náà pọ̀ síi láàárín àwọn ìjà tí ń lọ lọ́wọ́.

Ìyọnu ilẹ̀ náà kọlu agbègbè Àwọn Òkè Marra, tí ó sin àwọn àdúgbò tí ó sì fa ìparun tó gbilẹ̀. Àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba ti ké fún ìrànwọ́ kíákíá nínú àwọn ìgbìyànjú ìgbàlà, àwọn ohun èlò ìṣègùn, àti àwọn ìgbìyànjú àtúnkọ́. Ìṣẹ̀lẹ̀ náà ń fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé Súdàn kò ní agbára sí àwọn ìjábá ìṣẹ̀dá tí ó ń pọ̀ síi nítorí àìdúróṣinṣin ìṣèlú.

Àwọn Àlàyé

  • Àwọn Ìpànìyàn: Lẹ́yìn 1,000 ti kú kí a tó ròyìn.
  • Ìdáhùn: Ìbéèrè sí UN àti àwọn alábàápín alágbàáyé fún ìrànwọ́.

Àwọn ìròyìn láti àwọn orísun ìròyìn Áfríkà àti àwọn ìkede lórí X jẹ́rìí ìwọ̀n ìbànújẹ́ náà.