Bọ́ọ̀dù Àwọn Ìgbẹ́kẹ̀lé (BoT) ti PDP ti gba ìdàrì orílẹ̀-èdè pàtàkì lẹ́yìn ìdájọ́ Sùpírìmù Kọ́ọ̀tì tí ó ṣe àìdásílẹ̀ ìpìlẹ̀ ìjọba àpapọ̀ ìdàrì rẹ̀. Senator Adolphus Wabara, Alága BoT, ṣe ìlànà ìdàrì ìdàlẹ̀ ìdàrù àti ìpinnu ìdàpọ̀. Ṣùgbọ́n àwùjọ Anyanwu ń ṣàtakò ìtúmọ̀ ìdájọ́ yìí.
Sùpírìmù Kọ́ọ̀tì ti Nigeria ṣe àìdásílẹ̀ ìpìlẹ̀ ìjọba àpapọ̀ PDP tí wọ́n ṣe ní Ibadan lọ́jọ́ 15 àti 16 Kọkùndùbú 2025, èyí tí ó ṣe ìdàgbàsókè Ìgbimọ̀ Ìṣiṣẹ́ Àpapọ̀ (NWC) tí Kabiru Tanimu Turaki ṣe ìdàrì. Ìdájọ́ yìí tún fìdí múlẹ̀ ìdádápa Senator Samuel Anyanwu, Hon. Umar Bature àti Barr. Kamaldeen Ajibade. Gẹ́gẹ́ bí Wabara ṣe sọ, ìdájọ́ yìí ṣe àìdásílẹ̀ ìgbéṣẹ̀ gbogbo àwọn ìjòyè yìí, pẹ̀lú ìdàbò Abdulrahman Mohammed gẹ́gẹ́ ìdàrì Ìjọba Ìdàlẹ̀ àti ìpìlẹ̀ ìjọba ìdàlẹ̀ March 29, 2026 ní Abuja.
Senator Adolphus Wabara, Alága BoT tẹ́lẹ̀ tí í ṣe Aládé Ìgbìmọ̀ Alágbà, ṣe ìròyìn ní Ọjọ́bọ̀ (April 30, 2026) pé BoT ti gba ìdàrì ìdàlẹ̀ orílẹ̀-èdè gẹ́gẹ́ Ìpín 32(5) òfin PDP láti dènà ìkù ìdàrì àti ìdàrù ìdàrù. "BoT ti gba ìdùrù ìdàrì ìdàlẹ̀ orílẹ̀-èdè gẹ́gẹ́ ìlànà òfin láti mú ìdàrù padà, ṣe ìpinnu ìdàpọ̀ àti ìtú ìdàrì PDP," Wabara wí.
BoT pò ìpìlẹ̀ ìpàdé Ìdàlẹ̀ Ìgbìmọ̀ Aládùúgbò (NEC) láti yan Ìgbimọ̀ Ìṣiṣẹ́ Àpapọ̀ ìdàlẹ̀ (interim NWC) kí wọ́n sì ṣe ìdàrì ìlò ìdàrì ìdàlẹ̀ ìdàrù Ìdàbò Ìdàbò 2027. Wọ́n pàṣẹ fún àwùjọ ìdàrì láti tẹ̀síwájú iṣẹ́ ní ọ̀dọ̀ ìdàlẹ̀ ìpamọ́ orílẹ̀-èdè.
Ṣùgbọ́n Jungudo Haruna Mohammed, ọrọ̀ ìdàsílẹ̀ àwùjọ Senator Samuel Anyanwu, ṣàtakò ìtúmọ̀ BoT ní Channels TV. "Ìdájọ́ náà ṣe kedere: ìdàé ìdàé kọ, ìpinnu ìlò ìlò àti ìlò ìlò Ìlò Ìpínlẹ̀ gba ìdúró," Jungudo sọ. Ó ṣàtakò pé ìdájọ́ kò ṣe ìlànà fún BoT láti gba ìdàrì, ó sì fẹ̀ kí àwùjọ ìròyìn má ṣe ìdàsílẹ̀ ìpín ìdàrì.